PIXCHON FORUMS
ข่าว: สมาชิกขอให้ใช้ email ที่ใช้งานได้จริงนะครับในการสมัครสมาชิกคลิกที่นี่เลยครับ

*
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน ตุลาคม 25, 2014, 01:17:09 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Google

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสถานที่ถ่ายรูป พอตเทรต หรือพรีเวดดิ้ง ในชลบุรี และพื้นที่ใกล้เคียงกัน  (อ่าน 8269 ครั้ง)
Sr.Member
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:46:25 PM »

ไปอ่านเจอกระทู้แบบนี้ใน dpixmania น่าสนใจมาก เลยเอามา ขอคำแนะนำ

เรื่องสถานที่ถ่ายรูป พอตเทรต หรือพรีเวดดิ้ง ในชลบุรี และพื้นที่ใกล้เคียงกันมั่งครับ

เพราะถ่ายหลายๆ ครั้ง ไปที่เดิมๆ เริ่มเบื่อนะครับ

นางแบบคงไม่เบื่อ แต่ตากล้องเบื่อ มากี่คนๆ ก็มุขเดิมๆ 555 (หรือเรามุขตันเองหว่า)

เด๋วผมขอเริ่มก่อนเท่าที่โอกาสอันน้อยนิดของผมจะเคยไปมาแล้วกันนะครับ

สถานที่ : หาดกัปตันยุทธ (จากถนนสุขุมวิท ระหว่างบางแสน ถึง บางพระ ทางเข้าอยู่เยื้องๆ บริษัท CP)
ค่าใช้จ่าย : ไม่มี
หมายเหตุ : เม็ดทรายเม็ดใหญ่ ไม่ละเอียดเท่าไหร่ แต่คนน้อยดีครับ (ได้รับคำแนะนำจากที่นี่แหละครับ ชอบๆ)แนะนำไปช่วงเย็น

สถานที่ : สวนนงนุช
ค่าใช้จ่าย : คนล่ะ 100 บาท ถ้าเอารถเข้าไปก็ 150 บาท ถ้าจำไม่ผิด (ใครรู้ ขออัพเดทข้อมูลด้วยข๊าบบ)
หมายเหตุ : ดอกไม้เพียบ มุมถ่ายเยอะ แต่ ร้อนคอดๆ

สถานที่ : ไร่องุ่นซิลเวอร์เลค
ค่าใช้จ่าย : 70-100 บาท ถ้าจำไม่ผิด
หมายเหตุ : ห้ามใช้ Reflex นั่งรถลากเข้าไป แต่ รถจะออกมาภายใน 45 นาที เราต้องลงแล้วถ่ายต่อ แล้วเดินออกมาเอง (150 ม.) อยู่นานเท่าไหร่ก็ได้ครับ

สถานที่ : อ่างเก็บน้ำบางพระ
ค่าใช้จ่าย : ฟรี
หมายเหตุ : ต้องให้น้าเอกพาไป เพราะอยู่ในหลืบ และลึกลับมาก แต่ทุ่งหญ้าสวยมั๊กๆ แนะนำไปช่วงเย็น

สถานที่ : เกาะสีชัง
ค่าใช้จ่าย : ค่าเรือไปกลับ เที่ยวล่ะ 45 บาท ค่ารถสกายแลป วิ่งรอบเกาะ 250 บาท (ราคาเปลี่ยนรึยังไม่แน่ใจครับ)
หมายเหตุ : ที่ถ่ายเยอะมากกกก

สถานที่ : ถนนที่มีต้นไม้โค้งๆ คล้ายๆ อุโมงค์ต้นไม้ (อยู่เส้นตัดระหว่าง ไร่องุ่นซิลเวอร์เลค กับเขาชีจรรย์)
หมายเหตุ : รูปตัวอย่าง ค้นกระทู้น้าจีได้เลยครับ ผมรู้จักก็เพราะอ่านจากกระทู้นี้ ไปรอบแรก ไม่เจอ มาเจอตอนไปรอบสองกะน้าเอ็มครับ

สถานที่ : หาดแสมสาร สัตหีบ (เขตทหาร)
หมายเหตุ : ควรไปถึงแต่เช้าครับ เพราะถ้าเลย 10 โมง คนจะเยอะมากกก ถึงมากที่สุด

สถานที่ : ตึกแดง และ ตลาดร้อยกว่าปี อ่างศิลา
หมายเหตุ : ที่นี่ผมเคยไปถ่ายเล่นๆ ไม่รู้ว่า ถ้าเอานางแบบ กะอุปกรณ์ครบๆไปนี่ จนท.จะมาไล่ป่ะครับ

สถานที่ : ศูนย์ศึกษาธรรมชาติป่าชายเลน (อยู่เส้นเมืองใหม่ ทางเข้าอยู่ซ้ายมือ ถ้าวิ่งจากเมืองชลไป อ่างศิลา)
ค่าใช้จ่าย : 10 บาท
หมายเหตุ : เคยไปเที่ยวถ่ายเล่นๆ แต่เคยเห็นตากล้องพานางแบบไปถ่าย ไม่รู้ว่า ต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเท่าไหร่

ประมาณนี้อ่ะครับ
ฝากรบกวนน้าๆ ที่เคยไปที่ไหน หรือมีข้อมูลอัพเดท
แนะนำที่ถ่ายรูปด้วยนะครับ  :bucha:
ปล.อยากได้พิกัดพวกตึกร้างมั่งอ่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 09:48:11 PM โดย pakdoo2002 »

แวะไปเยี่ยมผมได้ที่ http//:pakdoo2002.multiply.com
Global Moderator
Super Member
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:20:52 PM »

เพิ่มเติมให้ครับ
เขาเขียว.....สตูดิโอ Doartdee.....ม.เกษตร ศรีราชา....ตลาดศรีราชา...เกาะลอย...ม.บูรพา....หาดบางแสน....หาดวอนณภา...แหลมแท่น...เขาสามมุข.....ลาปายา
นอร์ทปาร์คคอนโด...ร้่านกาแฟสวีทเทนเนอร์...ถนนหน้า รร.สาธิต ม.บู

Hero Member
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 12:31:11 AM »

อ่อนซ้อม

ใจยังชอบสีชัง ไม่เสื่อมคลาย

แนะนำเพิ่ม
ณ ทางขึ้นเขาสามมุก คชจ. 300 บาท/3 ชั่วโมง เคยเห็นหนังสือแฟชั่นไปถ่ายมา หรือดูจากกระทู้นี้ http://www.pixchon.com/forums/index.php?topic=7056.0 by น้าอ๊อค
ศูนย์ศึกษาธรรมชาติป่าชายเลน เมืองใหม่ ชลบุรี 

คิดต่อไม่ออกล่ะ  :smileyss:

”ภาพถ่ายไหนของฉันที่ฉันชอบที่สุดนะหรือ ภาพนั้นอาจจะเป็นภาพที่ฉันจะออกไปถ่ายวันพรุ่งนี้ก็ได้” Imogen Cunningham
Global Moderator
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 12:55:39 AM »

" Imagination is more important than knowledge "

ไม่ใช่แนวแฮ่ะ..... ไม่รู้เรื่องอ่า

เอิ๊กๆๆๆ

ฝากห้องภาพเด็กๆไว้ช่วยติชมกันหน่อยนะครับ
ห้องภาพอนุบาล http://attaphon007.multiply.com/
MSN : atta_p@hotmail.com
Phon : 089-9896695
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 09:09:34 AM »

LILAROOM.COM by LILAGROUP

นึกไม่ออก ... บอกไปหมดแล้วนี่นา ... ><

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 09:43:02 AM »

จดๆๆๆๆๆ ....

ถ่ายไม่ได้เรื่องไม่เป็นไร ขอแค่อยากจะถ่ายภาพเป็นพอ
http://sunanya.multiply.com
Member
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 06:40:11 PM »

เป็นกระทู้ที่น่าสนใจมากครับ รออีกซักพัก แล้วจะมา save หน้าเวปเก็บไว้ หุหุ

Member
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 06:23:41 PM »

มาช่วยแก้ข้อมูล

สถานที่ : สวนนงนุช
ค่าใช้จ่าย : พรีเวดดิ้ง บ่าวสาว = 2675 บาท  ส่วนช่างภาพ + ผู้ช่วย + ช่างแต่งหน้า จ่ายเพิ่มอีกหัวละ 100
หมายเหตุ : ดอกไม้เพียบ มุมถ่ายเยอะ แต่ฮิตอยู่มุมเดียว ตรงสวนโรมัน

สถานที่ : ไร่องุ่นซิลเวอร์เลค
ค่าใช้จ่าย : ฟรี ถ้าจูงมือกันไปถ่าย 2 คน
             แต่ถ้านางแบบ 1 ช่างภาพ 5 นี่.. pixchon กลุ่มนึงเคยโดนเจ้าของเค้ามาเจอ แล้วกดลบรูปทั้งหมดเลย
หมายเหตุ : ไปช่วงหน้าหนาว เช้า/เย็น จะมีหมอกด้วย บรรยากาศเหมือนต่างประเทศเลย

สถานที่ : โรงแรม THE ZIGN
ค่าใช้จ่าย : 10000
หมายเหตุ : สุดฮิตเลยที่นี่ บ่าวสาวกรุงเทพก็มาถ่ายกันถึงนี่เลย แต่โรงแรมเค้าสวยจริง มุมถ่ายเยอะด้วย

สถานที่ : บ้านสุขาวดี
ค่าใช้จ่าย : คนละ 200 มากี่คนก็คูณไป
หมายเหตุ : ร้อน คนเยอะ แต่ก็พอมีมุมให้หมุนอยู่เยอะเหมือนกัน

Junior Member
**
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:21:52 PM »

ขอบคุณครับ

ที่สวนเสือศรีราชาก็เป็นอีกที่ ที่มีมุมถ่ายรูปเยอะแยะเลยนะครับยังไงลองๆไปดูได้ครับ

Member
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 01:49:46 PM »

I LuV หนอน...

Wedding Full Team 5 คน
ซิลเวอร์เลค : 5,000 ต่อเหลือ 4,000 โหดดดดด ถ่ายได้หมด แต่เดินนะ...

ตึกแดง อ่างศิลา : ฟรีคับ ชุดใหญ่ ไม่มีใครไล่หรอกครับ แต่เหม็นนิดๆ อิอิ

หมู่บ้านคาซาลูน่า : 2,000 บรรยากาศดีมากครับ มีสะพานไม้ทอดยาวลงทะเลด้วย คลับเฮ้าส์ก็สวย เล่นได้แยะอยู่

Sr.Member
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 02:08:15 PM »

อัพเดทครับ

เมื่อกลางเดือนที่แล้ว ไปทุ่งหญ้าอาซาบูเอ้ ของน้าเอก เต็มไปด้วยน้ำครับ น้ำขึ้นทั่วทุ่งหญ้าครับ T_T

แวะไปเยี่ยมผมได้ที่ http//:pakdoo2002.multiply.com
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 02:11:09 PM »

อัพเดทครับ

เมื่อกลางเดือนที่แล้ว ไปทุ่งหญ้าอาซาบูเอ้ ของน้าเอก เต็มไปด้วยน้ำครับ น้ำขึ้นทั่วทุ่งหญ้าครับ T_T

ไปมาแล้ว ดิ 555 + อด แด๊ก

.
Rookie Member
*
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 12:43:03 PM »

สถานที่ให้เลือกเยอะดีแฮะ บ้านเรานี่ laugh

Member
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 09:49:22 AM »

ได้สถานที่มาอีกเพียบ

Nikon เข้าเส้น
http://aoon.tk
*
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:28:59 PM »

เพิ่มเติมให้ครับ สวนเสือศรีราชา ครับ

Sr.Member
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:33:36 PM »

อยากไปตึกร้าง อยากไปตึกร้าง
น้าเขียดพาไปหน่อยยยยยยยย  :smileyss:

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:49:02 AM »

น้าเขียดพาไปหน่อยยยยยยยย  :smileyss:

เมื่อไหร่ ว่ามา... เหอะๆ

ถ่ายไม่ได้เรื่องไม่เป็นไร ขอแค่อยากจะถ่ายภาพเป็นพอ
http://sunanya.multiply.com
Sr.Member
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:12:05 AM »

แสงสวยเป็นลม แสงโสมเป็นเมา

ตึกแดง ตึกขาว  ไปไม่ได้แล้วนะครับ ผมไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว  มีคนเฝ้าและป้ายบอกว่า " ห้ามถ่ายภาพกิจกรรมแต่งงาน "

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:16:03 AM »

จะถ่ายตัวเองหรอ อิอิ ร้ายนะ อิอิ

.
*
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 11:10:10 PM »

สูงสุดคือสู่สามัญ

น่าสนใจครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์